chức năng lọc nhiễu ở đâu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp' bắt đầu bởi CAME AMATƠ, 7/3/12.

1. CAME AMATƠ

CAME AMATƠ Nhân viên mới

Trươc đây em dùng Cooledit 1.5 có chức năng lọc nhiễu ( Alt +N ) để cature đoạn tạp âm sau đó vào effect -> Noise Reduction, nay e mới chuyễn qua 2.1 nên không biết chức năng này ở đâu ( làm như thế nào ) nhờ các bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn.

2. Lam Chan Mien

Lam Chan Mien Nhân viên mới

Sau khi add file nhạc vào chương trình bạn hãy nhấn tổ hợp phím Ctrl + A để chọn toàn bộ Track nhạc cần thao tác sau đó vào Menu Effects\Noise Reduction và lần lượt chọn vào các mục được đánh dấu trong vòng tròn ở hình 1 [himg]http://img.villagephotos.com/p/2006-2/1148698/cooleditpro.JPG[/himg] Lưu ý là các bạn hãy kéo thanh trượt và nghe thử xem tạp âm được lọc bỏ nhiều hay ít, chừng nào thấy vừa ý thì hãy nhấn OK, nếu chúng ta lọc quá nhiều thì có thể làm giảm tính trong trẻo của bài nhạc, tốt nhất là nên lọc ở mức độ vừa phải Trên đây là 1 số kinh nghiệm nhỏ xung quanh việc lọc bỏ tạp âm sau khi thu giọng hát, mong rằng nó sẽ giúp được các bạn phần nào trên chặng đường theo đuổi niềm đam mê ca hát của các bạn. Chúc các bạn thành công!