Tổng hợp plugin for Cinema 4d :D

Thảo luận trong 'Cinema 4d' bắt đầu bởi v2hao, 15/6/10.

1. xuannhi_kttv

xuannhi_kttv Nhân viên

Bạn copy vào mục plugin của Cinema 4D theo đường dẫn sau : C:\Program Files\MAXON\CINEMA 4D R13\plugins
    cái nào đòi seri thì bạn điền vào .
    đa phần các plugin đều dc crack sẵn rồi

hoanhfeed thích bài này.
  2. hoanhfeed

hoanhfeed Nhân viên mới

CẢm ơn bạn, nhưng hình như bản của mình là bản chạy hay sao không thấy có trong muc cài đặt. cái C4d này mình không rành lắm. nếu như là bản của mình thì cài kiểu gì, twcs là chỉ có File chạy thui chứ không có File cài đặt.

Last edited by a moderator: 23/9/12
  3. xuannhi_kttv

xuannhi_kttv Nhân viên

uh thế là bản Portable .
    mà bạn cần cái plugin đó để làm gì khi mà bạn chưa sử dụng quen .

4. hoanhfeed

hoanhfeed Nhân viên mới

Bạn thông cảm, tính mình cứ thấy cái gì hay là muốn học hỏi, cũng chính vì chưa biết nên muốn tìm về để voc. thanhk bạn nhiều.

5. hoanhfeed

hoanhfeed Nhân viên mới

Bạn ơi cho mình hỏi, mình đang dùng bản c4d r12 Studio, Mình cũng đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không hiểu sao có thiếu sót gì hay không nhưng khi vào plugin Nitro blast Main thì nó báo nỗi như sau:

Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Báo lỗi sau:

Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Bạn xem chỉ giúp mình cách khắc phụ với thanhk nhiều...!!

--- Update ---

Nhìn của bác thèm quá mỗi tội không down được vì Lịnhk die hết rùi.

6. HaBa

HaBa Nhân viên mới

;)) bác cái gì cũng nahnh vội. :)) biết cơ bản model tí rồi hãy dùng plugin. dùng vội làm gì

7. hoanhfeed

hoanhfeed Nhân viên mới

Cơ bản anh cũng đã làm sơ sơ được rùi, nhưng anh vẫn chưa hiểu cái kyfame cái camera cho nó xoay quanh vật, kyfame cho vật chuyển động thì làm được rùi, và lại cài Plugin thì cũng tạm ổn, chỉ có mỗi cái Plugin Nitro Blast cài vào không hiểu sao nó lại báo lỗi như vậy. Chú biết thì chỉ cho anh. Anh mới học đến nay mới được mấy ngày nên còn non quá,.

8. HaBa

HaBa Nhân viên mới

bac kiem may bo training ve hoc tu tu. Chua nam ro c0g cu thj lam sao

9. xuannhi_kttv

xuannhi_kttv Nhân viên

Camera Match
    1. start -> run -> regedit
    2. search [HKEY_CURRENT_USER \ SOFTWARE \ MC4D]
    3. delete key 13plIN_1028035

10. quangminh1807

quangminh1807 Moderator Ban quản trị

Thông báo tới các bạn một plugin cực hot dành cho c4d, một công cụ ao ước mà người dùng c4d luôn mong muốn. Và hot cũng là tên gọi của nó, nguyên văn là Houdini Ocean Toolkit, vốn là một plugin in viết riêng cho Houdini nhằm mô phỏng đại dương. Valkiri- nhóm tạo ra plugin Xplode - đã dùng lại script của nó và chế ra plugin riêng cho c4d, và miễn phí sử dụng. Hiện mới chỉ là Alpha nhưng theo đánh giá plugin hoạt động tốt và hiệu quả. Plugin chỉ dành cho bản r14(rất may là nó đã được crack chỉ mới đây thôi :D). Các bạn vào đây để tải về và cài như hướng dẫn: Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Đây là video mới thử nghiệm của mostyle, rất lung linh :D. Hiệu quả và dễ sử dụng hơn là việc bê nguyên một lượng mesh khổng lồ từ realflow. Hay là chờ đợi một tool tương đương mà chát hơn cả trăm đô như Add the sea :( Theo như mình thấy có vẻ nó có cơ chế đầy đủ và mô phỏng tốt.
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=6_t_LhJY27Y[/video]
    Project từ anh ấy: Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

skda.1981, xuannhi_kttv and HaBa like this.
  11. HaBa

HaBa Nhân viên mới

quá host. thank .

12. quangminh1807

Xin đính chính lại là có vẻ hiệu ứng nhấp nhô hấp dẫn như trong clip ko thực sự là hiệu quả của mô phỏng, hay có thể ko phải là tính năng trong phugin. Theo như chú dẫn thì có vẻ anh ấy sử dụng tag constraint nhằm đính cái phao cục bộ ở mặt sóng nhằm tạo vẻ nhấp nhô cho nó. Có lẽ làm mọi người hơi thất vọng :(

13. xuannhi_kttv

xuannhi_kttv Nhân viên

Cái này sử dụng Noise hoặc Landscape cũng tạo được hiệu quả gần giống như video ở trên em nhỉ .

14. quangminh1807

Ko được anh ạ, em cũng thử khá nhiều rồi, landscape của c4d là một trong những module địa hình dở nhất và hời hợt nhất đấy anh, việc chuyển đổi sea cũng chẳng hay gì, có thể do C4d có các plugin ngoài nên ko chú trọng lắm. Còn riêng việc đã gọi áp các loại chất liệu vào bề mặt thì ko bào giờ trông được như vậy cả. Chẳng có cái gì giống hết anh ạ, kể cả deform, có water surface nhưng cái đó đánh lừa thị giác là chính. Còn plugin này theo như em từng xem mấy cái demo của houdini thì nó dùng cái thuật toán mô phỏng gì ấy ạ, nó mới có hiệu quả sóng đầu nhọn như anh thấy trong demo, rồi nhiều kiểu hình dập dềnh y hệt trong realflow wave. 3d max cũng có bản HOT của riêng nó mà anh, cũng từ script này mà ra. Cộng đồng c4d cũng muốn có nhưng chưa ai chịu port sang, giờ thì đã có nhóm làm việc đấy rồi :D. Hy vọng sau này có thêm nhiều tính năng mới hơn :D

xuannhi_kttv thích bài này.
  15. quangminh1807

Nhìn chung plugin dùng tốt, ko lỗi liếc gì cả, quan trọng là nó thể hiện tốt, thấy tương đối ổn khi so với Realflow wave, đương nhiên là ko thật bằng nhưng được cái tích hợp sẵn vào c4d và miễn phí :D. Tối qua ngồi một lát thì thì tìm được cách thể hiện khối nước , các bác xem sao :D

16. quangminh1807

Updated: Hotc4d cập nhật bản mới 0.21 :D. Đã hỗ trợ cả R12 và R13(64bit)
    Bổ sung các tính năng như: CHo phép gán tính năng lên mọi vật thể. Tạo bọt và spray với tùy chọn point selection. Kéo thả vertex map để tạo shader theo ý muốn, các bạn có thể tạo ra các con sóng bạc đầu với tính năng này :D. Vấn đề cũng giống với terran map trong c4d vậy :D. Để tham khảo các bạn có thể xem vid hướng dẫn:

Demo:

Linkdown: Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Các bạn tải về và thay thế, tốt nhất là xóa hẳn cái thử mục hotc4d trong thư mục plugin và chép vào :D

Tham khảo thêm tại :Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Last edited by a moderator: 30/9/13
    skda.1981 and vinheco713 like this.
  17. quangminh1807

Quả thực là Hot4d ngày càng hấp dẫn nên mình lại phải update tiếp rồi :D. Lần này chắc là user 3d max và mayaD phải ghen tị hết cỡ :D
    Hot4d 0.3

Project:

- Có thêm trường foam(tạo bọt) với 2 thanh tùy biến để thiết lập.
    - Có thể gắn tag retriction cho Hot để tùy ý thể hiện hay hạn chế tối đa hiệu ứng sóng trên bề mặt vật thể.
    - Từ bên trong shader cho Hot có thể tạo ra một bản đồ thay thế đỉnh (vertex displacement map), thực hiện trên cả không gian chính và không gian pháp tuyến(tangent space - cái này chỉ có R14 có, câu chắc này mình dịch ko chuẩn :(, mình cũng ko hiểu ý nghĩa ở đây lắm, thực hành mới biết được :D)

Ngoài ra mình thấy dù ko đầy đủ nhưng hot 4d cũng rất hợp lý để tạo ra bề mặt địa hình, trông khá giống :D

Link: Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Tham khảo: Bạn cần phải Đăng Nhập và sau đó Like (Thích) bài viết này, bạn sẽ nhìn thấy link của nó.

Khi nào mới có 1.0 đây :D

Last edited by a moderator: 30/9/13
    skda.1981 and vinheco713 like this.
  18. HaBa

HaBa Nhân viên mới

khổ cho dân vfx rồi :( :))

19. quangminh1807

Có thể đúng. Vì ngày càng nhiều cách thức đơn giản để hiện thực các hiệu ứng VFX phức tạp. Điều mà trước đây VFX chuyên nghiệp phải cố định các script của mình, giấu giữ như một bí kíp cho hãng phim hay chính họ :D. Ai cũng có thể có được VFX, chỉ khác nhau là ai có thể kiên nhẫn và có năng lực thể hiện hơn mà thôi :D

20. akechist

akechist Nhân viên mới

Các bạn ơi bạn nào có plugin soft body cho mình xin đi mình tìm hoài sao không thấy

Last edited by a moderator: 2/9/13